![Untitled-1 "ร้านหอยใหญ่" ป้าอ้อย บ้านเนินตะคร้อ ต.หัวสำโรง อ.แปลงยาว จ.ฉะเชิงเทรา](https://chatthainews.com/wp-content/uploads/2023/08/Untitled-1-5-678x381.jpg)
หนังสือพิมพ์ชาติไทยออนไล พาชิม
“ร้านหอยใหญ่” ป้าอ้อย บ้านเนินตะคร้อ ต.หัวสำโรง อ.แปลงยาว จ.ฉะเชิงเทรา
![](https://chatthainews.com/wp-content/uploads/2023/08/S__3260445_0-1024x576.jpg)
เมื่อวันที่ 26 สิงหาคม 2566 ป้าอ้อย วัย 57 เล่าให้ผู้สื่อข่าว หนังสือพิมพ์ชาติไทยออนไล ให้ฟังว่า ดั้งเดิมเคยขายอยุ่ที่เกตุเวย์ แต่สู้ค่าเช่าที่ขายไม่ไหว ตนจึงหันมาเปิดที่ บ้านเนินตะคร้อ ติดถนนชลประทาน มาจากหน้าเส้น3551 ถนนใหญ่เข้ามาประมาณ สะพานที่ 2 หลังเกตุ ซ้ายมือ 300 เมตร มีป้ายบอกชัดเจนค่ะ
![](https://chatthainews.com/wp-content/uploads/2023/08/S__3260424_0-1024x576.jpg)
หอยทอดเป็นสูตรของตัวเองโดยเฉพาะและซอสพริกก็จะปรุงเองอีกรอบ ทำให้มีรสชาติเพิ่มขึ้น ราคาเริ่มต้นแค่ 40 บาท ขายหอยทอดอย่างเดียวค่ะ
![](https://chatthainews.com/wp-content/uploads/2023/08/S__3260442_0-1024x577.jpg)
![🥢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4d/1/16/1f962.png)
![☑](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t8d/1/16/2611.png)
![📞](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4d/1/16/1f4de.png)
![☎️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t22/1/16/260e.png)
แมงปอล้อคลื่น หนังสือพิมพ์ชาติไทยออนไล ฉะเชิงเทรา