![346628854_562975799067025_7083505114026965466_n สโมสรไลออนส์จังหวัดนครสวรรค์ มอบเงินให้โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ เทศบาลนครนครสวรรค์ และ ศูนย์การแพทย์มหิดลบำรุงรักษ์](https://chatthainews.com/wp-content/uploads/2023/05/346628854_562975799067025_7083505114026965466_n-3-678x381.jpg)
# สโมสรไลออนส์จังหวัดนครสวรรค์ มอบเงินให้โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ เทศบาลนครนครสวรรค์ และ ศูนย์การแพทย์มหิดลบำรุงรักษ์ #
เมื่อเวลา 09:00 น.
วันที่ 15 พฤษภาคม 2566 คณะกรรมการจัดประชุมใหญ่ไลออนส์ สากลภาครวม 310 ประเทศไทยครั้งที่ 57 นำทีมโดย แพทย์หญิงสุรางค์รัตน์ วรรธนะภูติ ประธานคณะกรรมการจัดประชุมใหญ่ไลออนส์สากลภาครวม 310 ประเทศไทยครั้งที่ 57 พร้อมด้วย นายกสโมสร เลขาธิการและ คณะกรรมการบริหารของสโมสรไลออนส์จังหวัดนครสวรรค์ ได้มอบเงินจากการจัดประชุมใหญ่ให้กับหน่วยงานพื่อการกุศล ดังนี้คือ
![สโมสรไลออนส์จังหวัดนครสวรรค์ มอบเงินให้โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ เทศบาลนครนครสวรรค์ และ ศูนย์การแพทย์มหิดลบำรุงรักษ์](https://chatthainews.com/wp-content/uploads/2023/05/346078272_620363229729377_4032537295299073739_n.jpg)
1. โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ เพื่อการสร้างห้องพิเศษ จำนวน 500,000 บาท โดยมีแพทย์หญิงรจนา ขอนทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์เป็นตัวแทนรับมอบ
2. สำนักงานเทศบาลนครนครสวรรค์ เพื่อสมทบทุนในการสร้างองค์พระแม่กวนอิม 3 ปางความสูง 45 เมตร ณ บริเวณใกล้อาคารสัญลักษณ์ต้นแม่น้ำเจ้าพระยา “พาสาน” (เกาะยม) จำนวน 43,992.49 บาท โดยมี นายจิตตเกษมณ์ นิโรจน์ธนรัฐ นายกเทศมนตรีเทศบาลนครนครสวรรค์เป็นผู้แทนรับมอบ
![สโมสรไลออนส์จังหวัดนครสวรรค์ มอบเงินให้โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ เทศบาลนครนครสวรรค์ และ ศูนย์การแพทย์มหิดลบำรุงรักษ์](https://chatthainews.com/wp-content/uploads/2023/05/346278615_3304670333178738_5438723154970173127_n-1024x768.jpg)
3. ศูนย์การศึกษาแพทย์มหิดลบำรุงรักษ์ จังหวัดนครสวรรค์ จำนวน 509,000 บาท เพื่อสนับสนุน การจัดซื้อครุภัณฑ์การแพทย์ ห้องตรวจ ตา หู คอ จมูก โดยมี แพทย์หญิงมณฑกานติ์ โอประเสริฐสวัสดิ์ รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหิดล วิทยาเขตนครสวรรค์เป็นตัวแทนรับมอบ
![สโมสรไลออนส์จังหวัดนครสวรรค์ มอบเงินให้โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ เทศบาลนครนครสวรรค์ และ ศูนย์การแพทย์มหิดลบำรุงรักษ์](https://chatthainews.com/wp-content/uploads/2023/05/346628854_562975799067025_7083505114026965466_n-1024x578.jpg)
แพทย์หญิงสุรางค์รัตน์ วรรธนะภูติ ประธานคณะกรรมการการจัดประชุมใหญ่ฯ กล่าวว่า “ขอขอบคุณคณะกรรมการบริหารสโมสรไลออนส์จังหวัดนครสวรรค์ ทุกท่านและ คณะกรรมการจัดการประชุมใหญ่ ไลออนส์สากลภาครวม 310 ประเทศไทย ครั้งที่ 57 ที่ได้ร่วมกันทำกิจกรรมและการจัดประชุม ที่จังหวัดนครสวรรค์เป็นเจ้าภาพประสบความสำเร็จอย่างดียิ่งและได้รับการชื่นชมจากสมาชิกฯทั่วประเทศที่มาร่วมประชุมมา ณ โอกาสนี้”
……………………………………………ขอบคุณภาพ/ข่าว จาก อ.ชาติชาย/นครสวรรค์
# ปูเป้ข่าวเฉพาะกิจ #
ภาพข่าว ม่อน ข่าวทั่วไทย