![347242315_667966418690968_7490171275569344943_n1 สถานีตำรวจภูธรเมืองฉะเชิงเทรา เจ้าหน้าที่ตำรวจจราจรอำนวยความสะดวกการจราจรบริเวณสัญญาณไฟแยกมหาจักรพรรดิ์](https://chatthainews.com/wp-content/uploads/2023/06/347242315_667966418690968_7490171275569344943_n1-678x381.jpg)
![สถานีตำรวจภูธรเมืองฉะเชิงเทรา เจ้าหน้าที่ตำรวจจราจรอำนวยความสะดวกการจราจรบริเวณสัญญาณไฟแยกมหาจักรพรรดิ์](https://chatthainews.com/wp-content/uploads/2023/06/347242315_667966418690968_7490171275569344943_n1-1024x819.jpg)
เมื่อ วันที่ 20 มิ.ย. 66 เวลา 07.00 น. ระหว่างเจ้าหน้าที่ตำรวจจราจรอำนวยความสะดวกการจราจรบริเวณสัญญาณไฟแยกมหาจักรพรรดิ์ ได้สังเกตเห็นเด็กนักเรียนจำนวน 2 คนกำลังจะข้ามถนน
ซึ่งเวลาดังกล่าวเป็นชั่วโมงเร่งด่วนมีรถจำนวนมาก เกรงว่าอาจจะเกิดอุบัติเหตุขึ้นได้ ส.ต.ต.กิรติ ทองคำ เจ้าหน้าที่ตำรวจจราจร สภ.เมืองฉะเชิงเทรา ที่ปฏิบัติหน้าที่ประจำจุด จึงได้พาเด็กนักเรียนทั้งสองข้ามถนนและถึงที่หมายได้อย่างปลอดภัย
ครูเงาะ หนังสือพิมพ์ชาติไทยออนไล ฉะเชิงเทรา