![358159935_763376465529323_5973279865195510321_n จังหวัดนครสวรรค์ คุณณภัทร ศุภเอม นำทีมจิตอาสาบวร. 22 คน ร่วมกวาดใบไม้วัดศรีอุทุมพร จ.นครสวรรค์](https://chatthainews.com/wp-content/uploads/2023/07/358159935_763376465529323_5973279865195510321_n-678x381.jpg)
เมื่อวันอังคารที่ 4 ก.ค.2566 ทีมจิตอาสา บวร. ร่วมกิจกรรมทำความสะอาดสวนธรรมหลวงพ่อจ้อย ต.หนองกรด อ.เมือง จ.นครสวรรค์
นำทีมโดยคุณณภัทร ศุภเอม ประธานอสม.ต.หนองกรด ซึ่งเป็นหัวหน้าทีมจิตอาสา บวร. ( บ้านวัดโรงเรียน ) พร้อมด้วยสมาชิกจิตอาสาที่ประกอบด้วย ชาวบ้านทั่วไป และ อสม. สถานที่คือ สวนธรรมหลวงพ่อจ้อย มีผู้ร่วมกิจกรรมครั้งนี้ 22 คน
สร้างรอยยิ้ม อิ่มบุญ อิ่มใจ พร้อม กลับบ้าน โดยไม่มีเหนื่อย หลังจากหยุดพักเที่ยง จากทำความสะอาดแล้ว จะเห็นได้ว่า มีอาหารตั้งคอย เช่นแกงส้ม ไข่พะโล้ น้ำพริกผัก ผลไม้เงาะ ซึ่งทีมข่าวได้สังเกตเห็น ผู้สูงวัย หนุ่มสาว ตักกับข้าวกินอย่างเอร็ดอร่อย
![จังหวัดนครสวรรค์ คุณณภัทร ศุภเอม นำทีมจิตอาสาบวร. 22 คน ร่วมกวาดใบไม้วัดศรีอุทุมพร จ.นครสวรรค์](https://chatthainews.com/wp-content/uploads/2023/07/358029506_226613703581991_7000170861700349838_n-1024x576.jpg)
ภาพข่าว ป๋า ปากน้ำโพ หนังสือพิมพ์ชาติไทยออนไล จ.นครสวรรค์